ha_tw/bible/names/ashkelon.md

683 B

Ashkelon

Gaskiya

A lokacin Littafi Mai Tsarki, Ashkelon wani babban birnin Filistiya ne a gaɓar Tekun Baharmaliya. Har wa yau tana nan a Isra'ila.

  • Ashkelon ɗaya ce daga cikin shahararrun birane biyar na Filistiyawa tare da Ashdod, Ikron, Gat, da Gaza.
  • Isra'ilawa basu ci dukkan mutanen Ashkelon a yaƙi ba, koda shike masarautar Yahuda ta mallaki ƙasar tuddansu.
  • Ashkelon ta kasance ƙarƙashin Filistiyawa ɗaruruwan shekaru.

(Hakanan duba: Ashdod, Kan'ana, Ekron, Gat, Gaza, Filistiyawa, Baharmaliya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sama'ila 06:17-18
  • Amos 01:8
  • Irmiya 25:19-21
  • Yoshuwa 13:2-3
  • Littafin Alƙalai 01:18-19
  • Zakariya 09:05