ha_tw/bible/names/absalom.md

883 B

Absalom

Gaskiya

Absalom ɗan Sarki Dauda na uku ne. Shi sananne ne domin kyaun jamalinsa da kuma zafin rai.

  • Sa'ad da aka yi wa ƙanwar Absalom Tama fyaɗe ta wurin ɗan'uwansu, Amnon, wanda suke uba ɗaya, Absalom ya shirya ya sa a kashe Amnon.
  • Bayan an kashe Amnon, Absalom ya gudu zuwa gundumar Geshu (inda mahaifiyarsa Ma'aka ta fito) ya kuma zauna a can har shekara uku. Sa'an nan Sarki Dauda ya aika ya komo zuwa Yerusalem, amma bai bari Absalom ya shigo gabansa ba har shekara biyu.
  • Absalom ya juyar da waɗansu mutane gãba da Sarki Dauda ya bida tawaye gãba da shi.
  • Mayaƙan Dauda suka yi yaƙi gãba da Absalom suka kashe shi. Dauda ya yi baƙinciki da haka ya faru.

(Hakanan duba: Geshur, Amnon)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 03:1-3
  • 1 Sarakuna 01:06
  • 2 Sama'ila 15:02
  • 2 Sama'ila 17:1-4
  • 2 Sama'ila 18:18
  • Zabura 003:1-2