ha_tw/bible/names/hivite.md

691 B

Bahibite, Hibitiyawa

Gaskiya

Hibitiyawa su ne ɗaya daga cikin manyan ƙungiyoyin mutane da ke zama a ƙasar Kan'ana.

  • Dukkan waɗannan ƙungiyoyin, sun haɗa da Hibitiyawa, sun kasance ne daga Kan'ana, wanda ya kasance jikan Nuhu.
  • Shekem Bahibite ya yiwa Dina 'yar yakubu fyɗe, ɗan'uwanta kuma ya kashe Hibitiyawa da yawa a matsayin ramako.
  • Lokacin da Yoshuwa ya jagoranci Isra'ilawa su mallaki ƙasar Kan'ana, Isra'ilawa sun yi kasadar ƙulla ƙawance da Hibitiyawa a memakon mamaye su.

(Hakanan duba: Kan'ana, Hamor, Nuhu, Shekem)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 2 Tarihi 08:7-8
  • Fitowa 03:7-8
  • Farawa 34:2
  • Yoshuwa 09:1-2
  • Littafin Alƙalai 03:1-3