ha_tw/bible/kt/holyspirit.md

1.3 KiB

Ruhu Mai Tsarki, Ruhun Allah, Ruhun Ubangiji, Ruhu

Ma'ana

Waɗannan kalmomi na nufin Ruhu Mai Tsarki, wanda shi Allah ne. Allah ɗaya na gaskiya wanda yake har bada a matsayin Uba, Ɗa, da Ruhu Mai Tsarki.

  • Ruhu Mai Tsarki shima "Ruhu ne" da kuma "Ruhun Yahweh" da "Ruhu na gaskiya."
  • Saboda Ruhu Mai Tsarki Allah ne, shi yana da cikakken tsarki kuma mara aibi ne kuma cikakke ta kowacce fuska a cikin kuma dukkan abin da yake yi.
  • Tare da Uba da Ɗa, Ruhu Mai Tsarki duk su suka hallici duniya.
  • Lokacin da Ɗan Allah, Yesu, ya koma sama, Allah ya aiko da Ruhu Mai Tsarki ga mutanensa domin ya shugabance su, ya koyar da su, ya ƙarfafa su, ya basu ikon yin nufin Allah.
  • Ruhu Mai Tsarki ne ya bi da Yesu yake kuma bi da waɗanda suka bada gaskiya cikin Yesu.

Shawarwarin Fassara:

  • Wannan kalma cikin sauƙi za'a iya fassara ta da kalmomin da aka mora wajen fassara "tsarki" da "ruhu"
  • Hanyoyin fassara wannan kalma sun haɗa da "Tsaftataccen Ruhu" ko "Ruhu wanda yake mai Tsarki" ko "Allah Ruhu."

(Hakanan duba: tsarki, ruhu, Allah, Ubangiji, Allah Uba, Ɗan Allah, kyauta)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sama'ila 10:10
  • 1 Tasalonikawa 04:7-8
  • Ayyukan Manzanni 08:17
  • Galatiyawa 05: 25
  • Farawa 01:1-2
  • Ishaya 63:10
  • Ayuba 33:04
  • Matiyu 12:31
  • Matiyu 28:18-19
  • Zabura 051:10-11