ha_tw/bible/kt/good.md

2.0 KiB

mai kyau, hali mai kyau

Ma'ana

Kalmar nan "kyau" tana da ma'ana iri-iri bisa ga wurin. harsuna da yawa za su mori mabambantan kalmomi domin fassara waɗanan mabambantan ma'anoni.

  • A batu na kai tsaye, abin da ke da kyau shi ne abin da ya yi dai-dai da halaiyar Allah, da shurin Allah da abin da Allah ke so.
  • Abin da ke da "kyau" zai zama da ƙayatarwa, martaba, temako, gamsarwa, kawo riba, kuma dai-dai.
  • Ƙasar dake da "kyau" ana kiranta ƙasa ta gari ko kuma ƙasa mai bayar da "yalwa."
  • Hatsi mai "kyau" zai iya zama gwarzon hatsi.
  • Mutum kan iya zama mai "kyau" ta wurin abin da suke yi, idan suna da fasaha a cikin aikinsu ko sana'arsu, kamar a cikin batun "manomi mai kyau."
  • A cikin Littafi Mai Tsarki, ma'anar mai "kyau" ta bai ɗaya ita ce duk abin da ba "mugunta ba" ko ya sha bamban da "mugunta."
  • Kalmar nan "managarcin halin" har kullum ana nufin kasancewa nagari ko adali a cikin tunani da kuma ayuka.

Shawarwarin Fassara:

  • Batu na bai ɗaya game da wanan kalma "kyau" a harshen da za'ayi fassara a duk sa'ad da ta bada ma'ana ta bai ɗaya ta bada ma'ana a wurin a duk wurin ta saɓawa mugunta.
  • Ya danganta ga wurin, waɗansu hanyoyi da za'a fassara wanan kalma zai haɗa da "irin" ko "martaba" "mai gamsar da Allah" ko "adalci" ko "na dai-dai" ko "na riba."
  • "Ƙasa mai kyau" za'a iya fassara ta da "ƙasa mai bada yalwar hatsi" "hatsi mai ƙwari" za'a fassara ta da "kaka mai albarka" ko "an sami hatsi mai yawa"
  • Kalmar nan "yin abu mai kyau ga" tana nufin ka yi wani abu da zai amfani waɗansu, kuma za'a iya fassara ta da "yin abin kirki" ko "temako" ko "amfanar" da wani
  • "Yin abu mai kyau a ranar Asabaci" yana nufin yin abin da zai temaki waɗansu a ranar Asabaci"
  • Ya danganta ga abin da ke, hanyoyin fassara kalmar "halin nagarta" sun haɗa da "albarka" ko "halin kirki" ko "ɗabi'a ta gari" ko "aikin adalci" ko "tsaftataccen hali."

(Hakanan duba: mugunta, tsarki, riba, adalci)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Galatiyawa 05:22-24
  • Farawa 01:12
  • Farawa 02:9
  • Farawa 02:17
  • Yakubu 03:13
  • Romawa 02:4