ha_tw/bible/kt/consecrate.md

1.1 KiB

miƙawa

Ma'ana

Keɓewa shi ne a miƙa wani abu ko wani mutum domin yi wa Allah hidima. Mutumin ko abin da aka keɓe akan ɗauke shi mai tsarki ne kuma akan ajiye shi da bam domin Allah.

  • Ma'anar wannan kalma kusan ɗaya take da "tsarkakewa" ko "a sa ya zama mai tsarki," amma tare da ƙarin bayyanin keɓe wannan mutum domin hidimar Allah.
  • Abubuwan da ake miƙa wa Allah sun haɗa har da dabbobi da za a yi hadaya, bagadin baikon ƙonawa, da rumfar taruwa.
  • Mutanen da akan keɓe ga Allah sune firistoci, mutanen Isra'ila, da babban ɗan fari namiji.
  • Wani lokaci wannan kalma "miƙawa" tana da ma'ana kusan ɗaya da "tsarkakewa," musamman idan game da shirya mutane ko abubuwa domin hidimar Allah saboda a wanke su su zama karɓaɓɓu gareshi.

Shawarwarin Fassara:

  • Hanyoyin fassara "miƙawa" za a iya haɗawa da waɗannan, "a keɓe waje guda domin hidimar Allah" ko "tsarkakewa domin hidima ga Allah."
  • Kuma a yi la'akari da yadda aka fassara waɗannan kalmomi "tsarki" da "tsarkakewa."

(Hakanan duba: tsarki, tsantsa, tsarkakewa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Timoti 04:3-5
  • 2 Tarihi 13:8-9
  • Ezekiyel 44:19