ha_tw/bible/kt/birthright.md

953 B
Raw Blame History

'yancin haihuwa

Ma'ana

Wannan kalma "'yancin haihuwa" a cikin Littafi Mai Tsarki na nufin girmamawa, sunan iyali, da tarin dukiya da aka saba ba wa ɗan fari a cikin iyali.

  • 'yancin haihuwar ɗan fari da ake ba shi sun haɗa har da riɓi biyu na gãdon mahaifi.
  • Ɗan sarki na fari akan bashi 'yancin haihuwa na yin sarauta bayan mahaifinsa ya mutu.
  • Isuwa ya sayar da 'yancin haihuwasa na ɗan fari ga ƙanensa Yakubu. Saboda haka, Yakubu ya gaji albarkar ɗan fari maimakon Isuwa.
  • 'Yancin haihuwa na ɗan fari ya haɗa da bangirma da ake samu na lisafta farkon zuriya daga ɗan fari na tushen iyalin nan.

Shawarwarin Fassara:

  • Wasu hanyoyin fasara "'yancin haihuwa" zasu haɗa da "hakkin ɗan fari da dukiya ta ɗan fari" ko "girman iyali" ko "zarafi da gãdon ɗan fari."

(Hakanan duba: ɗan fãri, gãdo, zuriya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 05:01
  • Farawa 25:34
  • Farawa 43:33
  • Ibraniyawa 12:14-17