ha_tw/bible/other/tenth.md

1.1 KiB

kashi goma, kasusuwa goma, zakka, zakkoki

Ma'ana

Kalmar "kashi goma" ko "zakka" na nufin "kashi goma cikin ɗari" ko "guda ɗaya cikin kashi goma" na kuɗin wani, amfanin gona, dabbobi, ko wasu mallakokin, wanda ake ba Allah.

  • A cikin Tsohon Alƙawari, Allah ya umarci Isra'ilawa da su keɓe daga abin da suke da shi su bayar a matsayin baikon godiya a gare shi.
  • Ana amfani da baikon a taimaki Lebiyawa kabilar Isra'ila waɗanda ke yiwa Isra'ilawa hidima a matsayin firistoci da masu lura da rumfar sujada daga bisani kuma, a haikali.
  • A cikin Sabon Alƙawari, Allah bai buƙaci bayar da zakka ba, amma maimako ya bada umarni ga masubi da su bayar hannu sake da farinciki ga mutane mabuƙata su kuma taimaki aikin hidimar Kiristanci.
  • Ana iya kuma fassara wannan haka "ɗaya cikin goma" ko "ɗaya daga cikin goma."

(Hakanan duba: mai bi, Isra'ila, Balebi, dabbobi, Melkizadek, mai hidima, hadaya, rumfar sujada, haikali)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Farawa 14:19-20
  • Farawa 28:20-22
  • Ibraniyawa 07:4-6
  • Ishaya 06:13
  • Luka 11:42
  • Luka 18:11-12
  • Matiyu 23:23-24