ha_tw/bible/other/sow.md

1.7 KiB

shuka, shukoki, shukawa, sake shukawa, dashe, shukoki, shukawa, yin shuka

Ma'ana

"Shuka" baki ɗaya abu ne mai girma da aka haɗa shi da ƙasa. A "shuka" na nufin a sa iri a ƙasa domin ya girma ya zama shuka. Mai "shuka" na nufin mutumin da ya yi shuka ko shuka iri.

  • Hikimar yin shuka ko dashe sun banbanta, amma ɗaya daga ciki itace a ɗauki iri a watsa su a ƙasa.
  • Wata hikimar shukar kuma ita ce a yi ramuka a ƙasa a saka irin a kowanne rami.
  • Kalmar "shuka" akan yi amfani da ita a koyaushe, kamar a "mutum ya kan girbi abin da ya shuka." Wannan na nufin idan mutum ya yi wani abin mugunta, zai sami sakamako marar kyau, amma idan mutum ya yi abin da yake mai kyau, zai karɓi sakamako mai kyau.

Shawarwarin fassara:

  • Kalmar "shuka" za a iya fassara ta da "dasawa." A tabbata kalmar da aka mora wajen fassara wannan kalmar ta haɗa da shuka iri.
  • Waɗansu hanyoyi na fassara "mai shuka" sun haɗa da, "mashuki" ko "manomi" ko "mutumin da yake shuka iri."
  • A Turanci, "shuka" tana amfani ne kawai a shukar iri, amma kalmar Turanci ta "shuki" takanyi amfani a shuka iri da kuma waɗansu manyan abubuwan, kamar su bishiyoyi. Waɗansu yarurrukan kan yi amfani da kalmar akan wani abu daban, ya danganta da abin da aka shuka.
  • Maganar "mutum zai girbi abin da ya shuka" za a iya fassara ta da "kamar irin wani irin da aka samar a irin wata shuka, haka yake mutum ta wurin kyakkyawan aikinsa zai sami sakamako mai kyau, kuma ,mutum ta wurin mugun aikinsa zai sami sakamakon muguntarsa."

(Hakanan duba: mugu, mai kyau, girbi)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Galatiyawa 06:08
  • Luka 08:05
  • Matiyu 06:25-26
  • Matiyu 13:04
  • Matiyu 13:19
  • Matiyu 25:24