ha_tw/bible/other/sister.md

1.4 KiB

'yar'uwa, 'yan'uwa mata

Ma'ana

'Yar'uwa talika ce mace wadda a ƙalla suka haɗa ɗaya daga cikin iyaye da wani. A na ce mata 'yar'uwa ga wannan mutumin ko shi ya zama ɗan'uwan ta.

  • A Sabon Alƙawari, "'yar'uwa" anyi amfani da ita sosai idan ana magana kan mace wadda ta kasance mai bi cikin Yesu Almasihu.
  • Wasu lokutan faɗar "'yan'uwa maza da mata" akan yi amfani da ita ga dukkan masu bada gaskiya cikin Almasihu, dukkan maza da mata.
  • A Littafin Tsohon Alƙawari Waƙar Suleman, " 'yar'uwa" ana nufin mace masoyiya ko abokiyar aure.

Shawarwarin Fassara:

  • Ya fi kyau a fassara wannan kalmar da kalma mafi sauƙi da ake amfani da ita a yaren da nufin 'yar'uwa ta jini, sai dai idan kuma wannan ɗin zai bada ma'ana marar kyau.
  • Wasu hanyoyin domin fassara wannan zai iya haɗawa da "'yar'uwa cikin Almasihu" ko "'yar'uwa cikin ruhaniya" ko " matan da suka gaskata da Yesu" ko "'yan'uwa mata masu bada gaskiya."
  • Idan zai yiwu zai fi kyau ayi amfani da kalmar iyali.
  • Idan yaren na da kalmar mace a kalmar "mai bi", zai zama hanya mafi kyau domin fassara wannan.
  • Idan ana nufin matar da ake ƙauna, za a iya fassara wannan ta wurin amfani da kalmar mace ga "abar ƙauna" ko " masoyiya."

(Hakanan duba: ɗan'uwa cikin Almasihu, ruhu)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 02:16-17
  • Maimaitawar Shari'a 27:22
  • Filimon 01: 02
  • Romawa 16:01