ha_tw/bible/other/seize.md

1.0 KiB

kamawa, kamowa, kamun

Ma'ana

Kalmar "kama" na nufin karɓa ko kamo wani ko wani abu da karfi. Yana kuma nufin nuna iko da fin karfin wani.

  • Idan aka runtumi gari ta karfin soji, sojojin zasu kwashe waɗansu kayyayaki masu amfani na mutanen da suka yashe.
  • Idan akayi amfani da razanarwa, za a iya cewa mutumin an "kame shi ne da tsoro." Wannan na nufin cewa an "ci nasara da mutumin ne ta wurin tsoro." idan an "kama wani da tsoro" za a iya cewa mutumin" ya cika da matuƙar tsoro."
  • A lokacin nakuda mai zafi dake "kama" mace. ma'anar ita ce zafin ya zama da matukar kuna. za a iya fassara wannan ta wurin cewa zafin ya " mamaye" ko ya zo baki ɗaya" ga matar.
  • Za a kuma iya fassara wannan da cewa "ɗaukar ikon kan wani abu" ko ɗaukewa farat ɗaya" ko "samu."
  • Faɗar "kamowa ka kwana da ita" kan iya fassaruwa da "tilastawa kansa gare ta" ko "ɓata ta" ko "yi mata fyaɗe." a tabbatar wannan fassarar ta sami karɓuwa.

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 16:19-21
  • Fitowa 15:14
  • Yahaya 10:37-39
  • Luka 08:29
  • Matiyu 26:48