ha_tw/bible/other/preach.md

1.9 KiB

yin wa'azi, mai wa'azi, wa'azi, shela

Ma'ana

Yin "wa'azi" shi ne yin magana wa wasu taron mutane, ana koya masu game da Allah ana masu gargaɗi suyi masa biyayya. Yin "shela" na nufin faɗar magana da ƙara kowa na ji da kuma gabagaɗi.

  • Yawancin lokaci mutum ɗaya ke wa'azi ga dumbun mutane. Yawancin lokaci ana faɗi ne, ba a rubuce ba.
  • "Wa'azi" da "koyarwa" kusan ɗaya suke, amma ba ɗaya suke ba sosai.
  • "Wa'azi" ana shela ne a fili ga mutane game da ruhaniya da rayuwar gaskiya, ana tuntuɓar masu sauraro su yi wani abu. "Koyarwa" kuwa masamman tana bada shawarwari, wato, ba mutane sani game da abubuwa ko kuma koya masu yadda zasu yi wani abu.
  • Wannan magana "wa'azi" yawancin lokaci ana amfani da ita tare da kalmar nan "bishara."
  • Abin da wani mutum ya yiwa wasu wa'azi akai za a iya kiransa "koyarwarsa."
  • Yawancin lokaci a cikin Littafi Mai Tsarki, ma'anar "shela" shi ne a faɗi abu a fili ga jama'a wani abin da Allah ya umarta ko a faɗa wa wasu game da Allah da yadda yake da girma.
  • A cikin Sabon Alƙawari, manzanni sun yi shelar labari mai daɗi game da Yesu ga mutane da yawa a birane daban-daban da larduna.
  • Wannan magana "shela" za a iya amfani da ita a wajen dokoki da sarakai suke bayarwa ko domin gargaɗi akan mugunta wurin taron mutane.
  • Wasu hanyoyin fassara "shela" zasu haɗa da waɗannan "a faɗi abu da ƙarfi" ko "yin wa'azi a sarari" ko "Faɗin abu a fili."
  • Wannan magana "shela" za a iya fassara ta haka "sanarwa" ko "yin wa'azi ga mutane a fili."

(Hakanan duba: labari mai daɗi, Yesu, mulkin Allah)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 2 Timoti 04:1-2
  • Ayyukan Manzanni 08:4-5
  • Ayyukan Manzanni 10:42-43
  • Ayyukan Manzanni 14:21-22
  • Ayyukan Manzanni 20:25
  • Luka 04:42
  • Matiyu 03:1-3
  • Matiyu 04:17
  • Matiyu 12:41
  • Matiyu 24:14
  • Ayyukan Manzanni 09:20-22
  • Ayyukan Manzanni 13:38-39
  • Yona 03:1-3
  • Luka 04:18-19
  • Markus 01:14-15
  • Matiyu 10:26