ha_tw/bible/other/peoplegroup.md

2.2 KiB

ƙungiyar mutane, jinsin mutane, mutane

Ma'ana

Wannan magana "mutane" ko "ƙungiyar mutane" na nufin ƙungiyar mutane dake da yare ɗaya da al'adu iri ɗaya. Wannan magana "mutane" yawancin lokaci ana nufin taron mutane a wani wuri masamman ko a wani sha'ani.

  • Lokacin da Allah ya keɓe "wasu mutane" domin kansa, ma'ana ya zaɓi wasu mutane domin su zama nasa su kuma bauta masa.
  • A lokacin Littafi Mai Tsarki, 'yan ƙungiyar mutane yawancin lokaci suna daga zuriya guda kuma suna zaune masamman wuri guda ko ƙasa guda.
  • Ya danganta bisa ga nassi, furci kamar haka, "mutanen ku" ma'anar zai iya zama "ƙungiyar mutanen ku" ko "iyalinku" ko "'yan'uwan ku."
  • Furcin nan "mutane" yawancin lokaci ana amfani da shi da nufin dukkan jinsin mutane dake cikin duniya. Wasu lokuta ana nufin musamman mutanen daba Isra'ilawa ba, ko waɗanda basa bauta wa Yahweh. A wasu juyin Littafi Mai Tsarki na Turanci akan yi amfani da wannan kalma "al'ummai."

Shawarwarin Fassara:

  • Wannan magana "ƙungiyar mutane" za a iya fassara ta da kalma ko furci mai ma'ana haka "ƙungiyar iyali mai girma" ko "iyali" ko "ƙungiyar asali."
  • Furci kamar haka "mutanena" za a iya fassara shi zuwa "yan'uwa na" ko "'yan'uwa Isra'ilawa" ko "iyalina" ko "mutanen jinsina," zai danganta dai bisa ga nassi.
  • Wannan furci "zan warwatsa ku cikin mutane" za a iya fassara shi haka "zan sa ku tafi ku zauna da jinsunan mutane daban-daban" ko "in sa ku rabu da junanku ku tafi wurare daban-daban a duniya."
  • Wannan magana "mutane" za a iya fassara ta haka "mutanen dake cikin duniya" ko "ƙungiyar mutane" zai danganta bisa da nassi.
  • Wannan magana "mutanen da" za a iya fassara shi haka, "mutanen dake zaune ciki" ko "zuriyar mutane daga" ko "iyalin wane" ya danganta ga yadda aka bi baya da sunan wuri ko na mutum.
  • "Dukkan mutanen duniya" za a iya fassara shi zuwa, "kowanne mutum mai zama a duniya" ko "kowanne mutum a duniya" ko "dukkan mutane."
  • Wannan magana "wasu mutane" za a iya fassara shi a ce, "ƙungiyar mutane" ko "waɗansu mutane" ko "mutanen gari ko wuri guda" ko "iyali guda na mutane."

(Hakanan duba: zuriya, al'umma, kabila, duniya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sarakuna 08:51-53
  • 1 Sama'ila 08:07
  • Maimaitawar Shari'a 28:09
  • Farawa 49:16
  • Rut 01:16