ha_tw/bible/other/peace.md

1.1 KiB

salama, masu sulhu

Ma'ana

Wannan kalma "salama" na nufin yanayi ne na jin babu wata matsala, damuwa ko tsoratarwa. Mutum mai "salama" yana da natsuwa kuma yana da tabbacin yana tsare babu abin cutarwa.

  • "Salama" kuma na nufin lokacin da ƙungiyar mutane ko ƙasashe basa cikin yaƙi da junansu. Akan ce waɗannan mutane suna da "zumunci ta salama a tsakaninsu."
  • Idan an "shirya salama" da mutum ko ƙungiyar mutane ana nufin an ɗauki mataki domin a tsaida faɗa a tsakaninsu.
  • A "zauna lafiya" da dukkan mutane, shi ne kasancewa tare babu tashin hankali da wasu mutane.
  • Dangantaka tsakanin Allah da mutane yakan faru sa'ad da Allah ya ceci mutane daga zunubansu. Ana ce da wannan "salama da Allah."
  • Wannan gaisuwa "alheri da salama" manzanni sun yi amfani da ita cikin wasiƙunsu zuwa ga 'yan'uwa cikin bangaskiya sakamakon albarka.
  • Wannan kalma "salama" tana kuma nuna sahihiyar dangantaka da sauran mutane da kuma Allah.

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tasalonikawa 05:1-3
  • Ayyukan Manzanni 07:26
  • Kolosiyawa 01:18-20
  • Kolosiyawa 03:15
  • Galatiyawa 05:23
  • Luka 07:50
  • Luka 02:51
  • Markus 04:39
  • Matiyu 05:09
  • Matiyu 10:13