ha_tw/bible/other/neighbor.md

885 B

maƙwabci, maƙwabta, maƙwabtaka, makusanta,

Ma'ana

Wannan furci "maƙwabci" na nufin wani mutum dake zaune kusa. Zai iya zama kuma wani mutum da ake zaune tare da shi ko ƙungiyar mutane.

  • Maƙwabci wani mutum ne da za a kare ana masa alheri domin shi ɗaya ne daga cikin iyali.
  • A cikin Sabon Alƙawari, a labarin Ba'samariye mai alheri, Yesu ya yi amfani da kalman nan "maƙwabci" ya faɗaɗa ma'anarta har zuwa ga dukkan 'yan adam, har ma da wanda ake ɗauka abokin gãba.
  • Idan ya yiwu zai fi kyau a fassara wannan kalmar a sauƙaƙe da kalma ko furci mai ma'ana haka, "mutumin dake zaune kurkusa.

(Hakanan duba: abokin gãba, misali, ƙungiyar mutane, Samariya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 07:26-28
  • Afisawa 04:25-27
  • Galatiyawa 05:14
  • Yakubu 02:08
  • Yahaya 09:8-9
  • Luka 01:58
  • Matiyu 05-43
  • Matiyu 19:19
  • Matiyu 22:39