ha_tw/bible/other/lots.md

1.5 KiB
Raw Permalink Blame History

ƙuri'a, jefa ƙuri'a

Ma'ana

"Ƙuri'a abu ne da aka yi masa lamba daga cikin sauran abubuwa masu kama da shi domin a yanke zaɓe. "Jefa ƙuri'a" ita ce a jefa wasu abubuwa da aka yi masu lambobi a ƙasa ko wani fili.

  • Yawancin lokaci ƙuri'o 'in ƙananan duwatsu ne ko fasassun kasake.
  • Wasu a al'adunsu sukan "ja" ko su "zare" ƙuri'ar ne idan sun yi amfani da tsinkaye. Wasu sukan riƙe tsinkayen domin kada wasu su ga tsayinsu. Kowanne mutum zai zare tsinke ɗaya wanda ya zari tsinke mafi tsawo (ko gajere) to, shi ne aka zaɓa.
  • Isra'ilawa sun yi amfani da jefa ƙuri'a domin su fayyace abin da Allah yake so su yi.
  • Kamar a zamanin Zakariya da Alisabatu, an yi amfani da ita a zaɓi firist da zai yi hidima ta musamman a haikali a ƙayyadadden lokaci.
  • Sojojin da suka gicciye Yesu suna kãɗa ƙuri'a domin su zaɓi wanda zai ɗauki alkyabbar Yesu.
  • Wannan magana "kãɗa ƙuri'a" za a iya fassara ta ace "jefa ƙuri'a" ko "jan ƙuri'a" ko "mulmula ƙuri'a." A dai tabbata fassarar "jefawa" bai yi ƙara kamar ƙuri'ar ana jefata ne can nesa ba.
  • Ya danganta ga nassi, wannan magana "ƙuri'a" za a kuma iya fassarata haka "dutsen da aka sa masa lamba" ko "kaskon tukunya" ko "tsinke" ko "ɗan haki."
  • Idan an yanke zaɓe ta wurin "ƙuri'a" za a iya fassarawa haka "ta wurin jan (jefa) ƙuri'a."

(Hakanan duba: Elisabet, firist, Zakariya, (Tsohon Alƙawari), Zakariya (Sabon Alƙawari))

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Yona 01;07
  • Luka 0:8-10
  • Luka 23:34
  • Markus 15:22
  • Matiyu 27:35-37
  • Zabura 022:18-19