ha_tw/bible/other/kind.md

917 B

ginsi, ginsosi,

Ma'ana

Kalmar "jinsi" ko "jinsosi" suna nufin ƙungiyoyi ko rukunonin abubuwa waɗanda keda dangantaka da juna a ɗabi'arsu.

  • A cikin Littafi Mai tsarki, ana amfani da wannan kalma musamman wajen bambantawa tsakanin ire-iren itatuwa da na dabbobi waɗanda Allah ya yi da ya halicci duniya.
  • Yawanci akwai bambanci iri-iri a cikin kawanne "jinsi." Misali, dawakai, alfadarai, da jakuna dukkan su 'yan "jinsi" iri ɗaya ne, amma rukuni daban-daban.
  • Babban abin da ya bambanta kowanne "jinsi" a matsayin ƙungiya daban shi ne 'yan waɗannan ƙungiya suna haihuwar irin "jinsinsu." 'Yan ƙungiyar rukuni daban basu iya yin haka da juna.

Shawarwarin Fassara:

  • Hanyoyin fassara wannan kalma na iya haɗawa da "iri" ko "aji" ko "ƙungiya" ko "ƙungiyar itatuwa da dabba" ko "rukuni."

Wuraren da ake samunsu a Littafi Mai Tsarki:

  • Farawa 01:21
  • Farawa 01:24
  • Markus 09:29
  • Matiyu 13:47