ha_tw/bible/other/kin.md

797 B

dangi, dangogi, dangartaka, ɗan'uwa, 'yan'uwa

Ma'ana

Kalmar "dangi" na nufin 'yan'uwan wani taliki na jini, da ake la'akari da su a matsayin ƙungiya. kalmar "ɗan'uwa" ana nufin dangi namiji.

  • "Dangi" na nufin ɗan'uwan mutum na kurkusa, kamar su iyaye da ƙanne da yayye, ko yana iya haɗawa ma da dangi na nesa, kamar su innoni, su bãbã, su kawu, ko 'ya'yan su inna da bãbã da su kawu da abokan wasa dukka.
  • A tsohuwar Isra'ila, idan mutum ya mutu, ana buƙatar ɗan'uwansa na kusa ya auri gwauruwar, ya yi tattalin dukiyarsa, ya kuma taimaka sunan iyalin ya ci gaba. Wannan ɗan'uwa ana kiransa "ɗan'uwan fansa."
  • Wannan kalma "dangi" ana iya fassara ta a matsayin, "ɗan'uwa ko iyali."

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Romawa 16:9-11
  • Rut 02:20
  • Rut 03:09