ha_tw/bible/other/judgeposition.md

1002 B

alƙali, alƙalai

Ma'ana

Alƙali wani taliki ne wanda ke ɗaukar matakin menene dai-dai ko laifi sa'ad da mutane suka sami saɓani a tsakaninsu, musamman a al'amuran da suka shafi shari'a.

  • A cikin Littafi Mai Tsarki, yawanci ana kiran Allah Mai shari'a ko Mai hukunci domin shine Alƙali cikakke wanda ke ɗaukar mataki na ƙarshe game da abin da ke dai-dai ko laifi.
  • Bayan da mutanen Isra'ila suka shiga ƙasar Kan'ana kafin kuma su fara yin sarakunan da suka yi mulkinsu, Allah na zaɓar shugabanni da ake kira "alƙalai" su bida su a lokuttan tsanani. Yawanci waɗannan alƙalai hafsoshin sojoji ne waɗanda suka ceto Isra'ila ta wurin kayar da maƙiyansu.
  • Kalmar "alƙali" ana iya kiransa kuma "mai ɗaukar mataki" ko "shugaba" ko "mai kuɓutarwa" ko "gwamna," ya danganta ga nassin.

(Hakanan duba: gwamna, alƙali, shari'a)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 2 Timoti 04:08
  • Ayyukan Manzanni 07:27
  • Luka 11:19
  • Luka 12:14
  • Luka 18:1-2
  • Matiyu 05:25
  • Rut 01:01