ha_tw/bible/other/generation.md

1.4 KiB

tsara

Ma'ana

Kalmar nan "tsara" tana nufin wataƙungiya ce ta mutane waɗanda aka haifi dukkan su kusan a lokaci ɗaya.

  • Za'a iya baiyana "tsara" a kan cewa wani dogon lokaci ne. A kwanakin Littafi Mai Tsarki akan ɗauki tsara akan a ƙalla shekaru arba'in.
  • Iyaye da 'ya'yansu sun taso ne a mabambantan tsararraki guda biyu.
  • A cikin Littafi Mai Tsarki, kalmar "tsara" akan more ta a cikin salon magana domin ambaton mutanen da ke da halaiya iri ɗaya.

Shawarwarin Fassara:

  • Kalmar nan wanan "tsara" ko "mutanen wanan tsara" za'a iya fassara ta da "mutanen dake rayuwa a zamanin nan" ko "ku mutane."
  • "Wanan muguwar Tsara" za'a iya fassara ta da "waɗanan mugayen mutanen" ko "waɗanan mugayen mutanen da ke rayuwa yanzu."
  • Batun nan "daga tsara zuwa tsara" ko "daga wanan tsara zuwa tsara mai zuwa" za'a iya fassa shi da "mutanen da ke rayuwa yanzu da kuma 'ya'yansu da jikokinsu" ko "mutane na kowanne lokaci" ko "mutanen wanan zamani da kuma zamani mai zuwa" ko dukkan mutane da zuriyoyinsu."
  • "Tsara mai zuwa za ta bauta masa; za su faɗa wa tsara mai zuwa labarin Yahweh" za'a iya fassara ta da "Mutane da yawa a nan gaba za su bautawa Yahweh kuma za su faɗawa 'ya'yansu daq jikokinsu labarinsa."

(Hakanan duba: zuriya, muguwa, uba)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 15:19-21
  • Fitowa 03:13-15
  • Farawa 15:16
  • Farawa 17:7
  • Markus 08:12
  • Matiyu 11:16
  • Matiyu 23:34-36
  • Matiyu 24:34