ha_tw/bible/other/foreigner.md

1.1 KiB

baƙon haure, baƙin haure, bare, na ƙasar waje, baƙo daga ƙasar waje, bãƙi 'yan ƙasar waje

Ma'ana

Kalmar nan "baƙo ɗan ƙasar waje" tana nufin wani mutum da ke zama a ƙasar da ba tasa ba.Wani sunan da ake kiran sa da shi shi ne "baƙon haure."

  • A cikin Tsohon Alƙawari, wanan kalmar ana moron tadomin ambaton duk wani mutum da ya zo daga wani jinsin mutane na daban ya zo ya zauna a cikin waɗanda ba jinsa ba.
  • Hakanan baƙo ɗan ƙasar waje mutum ne wanda harshensa da al'adarsa sun bambanta da na wani yanki.
  • Misali, lokacin da Na'omi da iyalinta suka je Mowab, sun zama bãƙi a can. Bayan Na'omi da Rut sun koma Isra'ila sai Rut ta zama "baƙuwa" domin ita ba asalin 'yar Isra'ila ba ce.
  • Manzo Bulus ya faɗawa Afisawa cewa kafin su san Kristi, su "bãƙi ne" ga alƙawarin Allah.
  • A waɗansu lokuta "bãƙo" akan fasarta shi da "zayayye," amma wanan ba wai yana magana akan baƙuwar fuska bane kawai.

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 2 Tarihi 02:17
  • Ayyukan Manzanni 07:29-30
  • Maimaitawar Shari'a 01:15-16
  • Farawa 15:12-13
  • Farawa 17:27
  • Luka 17:18
  • Matiyu 17:24-25