ha_tw/bible/other/firstborn.md

1.4 KiB

haifuwar faiko

Ma'ana

Kalmar nan haihuwar farko tana nufin tsatson mutane ko dabbobi ne waɗanda aka fara haifa.

  • A cikin Littafi Mai Tsarki, "haihuwar farko" tana nufin ɗa namiji da aka fara haifa.
  • A kwanakin Littafi Mai Tsarki, ɗan fari akan bashi babban matsayi a cikin iyali sau biyu bisa iyali akan sha'anin gãdo.
  • A lokuta da yawa ɗan fari na dabbobi ne akan miƙa hadaya ga Allah.
  • A ana iya amfani da wanan batun akan ambace shi ta hanyar salon magana. Misali banin Isra'ila ana kiran su 'yan fari na Allah sabo da Allah ya ba su wata dama ta musamman fiye da sauran al'umma.
  • Yesu ɗan Allah ana kiransa ɗan fari na Allah sabo da iko mai muhimmanci fiye da kowa.

Shawarwarin Fassara:

  • In anga "haihuwar farko" ta faru ita kaɗai a wuri, za'a iya fassara ta da namiji ɗan fari" ko "ɗan fari," tun tuni abin da ake mora kenan.
  • Waɗansu hanyoyi da za'a fassara wanan kalmar za su haɗa da "ɗan fari namiji da aka fara haifa, ko ɗa namiji na farko a cikin iyali" ko " ko ɗa na farko."
  • Sa'ad da aka mori wanan ta salon magana ana alaƙanta ta da Yesu, za'a iya fassara wanan kalma a nuna "ɗa da ke da iko akan komai."
  • Lura: A tabbatar cewa fassarar wanan kalma akan Yesu bai nuna cewa an halicce shi ba ne.

(Hakanan duba: gãdo, hadaya, ɗa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Kolosiyawa 01:15
  • Farawa 04:3-5
  • Farawa 29:26-27
  • Farawa 43:33
  • Luka 02:6-7
  • Wahayin Yahaya 01:5