ha_tw/bible/other/face.md

2.4 KiB

fuska, fuskoki, fuskanta,fuskanci, na fuskanta, fuskanci ƙasa

Ma'ana

Kalmar nan fuska tana nufin sahshen gaba kan mutum. Wanan kalma tana da salon magana mai ma'ana da yawa.

  • Ƙaulin nan "fuskaka" a sau da yawa salon magana ne na cewa "kai" kamar dai kalmar nan "fuskata" wadda take nufin "ni."
  • A ma'ana ta fili, a fuskanci wani ko wani abiu na nufin a dubi inda wanan mutum ko wanan abin yake.
  • A "fuskanci juna" na nufin a kalli juna kai tsaye."
  • "Fuska da fuska" na nufin mutane biyu na kallon juna a zahirance, a kusa kusa.
  • Da Yesu ya "fuskanci Yerusalem," wanan na nufin yana da ƙudiri na tafiya Yerusalem.
  • A "juya wa wani fuska" ko mutane ko birni wanan na nufin aƙi goyon baya ko kuma aƙi wanan mutumin baki ɗaya.
  • Kalmar nan "fuskar ƙasa" tana nufin illahirin duniya kuma kusan kullum ana moron ta ne don a baiyana dukkan duniya. Misali, "yunwa da ta rufe fuskar duniya" wanan na nufin bazuwar yunwa ne ko'ina a duniya wadda ta shafi dukkan mutanen da ke rayuwa a duniya.
  • Salon maganar nan "kada ka ɓoye mini fuskarka" na nufin "kada ka ƙi mutanenka" ko "kada ka yashe da mjutanenka"ko "kada ka dena lura da mutanenka."

Shawarwarin Fassara:

  • Idan mai yiwuwa ne, ya fi kyau amori kalmar da tayi daidai da kalmar a harshen da ake so ayi wa fassara.
  • Kalmar nan "fuska" za'a iya fassara ta da "juyowa"ko ko a "fuskanci wurin kai tsaye" ko a "duba fuskar abin."
  • Ƙaulin nan "fuska da fuska" za'a iya fassara shi da "duba na ƙut" ko na "ido da ido" ko "kallon tsabar ido."
  • Ya danganta da abin da ke wurin, ko a "gaban idonsa" za'a iya fassara shi da a "gabansa" ko "yana wurin"
  • Ƙaulin nan "ya juya fuskarsa wurin," za'a iya fassara shi da "ya doshi wurin" ko kuma "ya tunkari wurin."
  • Ƙaulin nan "ya ɓoye fuskarsa" za'a iya fassara shi da ya juya baya daga wurin," ko "ya dena taimako" ko "kariya" ko kuma ya "ƙi."
  • Ya juya fuskarsa "gãba" da birnin ko "mutanen, za'a iya fassara wanan da " ko "fushi" da kuma "hallakarwa" ko "ƙin karɓa" ko ɗaukan mataki na "ƙiyayya" da kuma saukar da hukunci a kai."
  • Ƙaulin nan "ka faɗa musu a fuskokinsu" za'a iya fassara shi da "ka faɗa musu kai tsaye" ko "ka faɗa musu a gabansu" ko "ka faɗa musu kai da kanka,"
  • Ƙaulin nan "a fuskar ƙasa" za'a iya fassara shi da "ko'ina cikin ƙasar"ko "a cikin dukkan ƙasar" ko "ga mazaunan dukkan ƙasar."

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Maimaitawar Shari'a 05:04
  • Farawa 33:19