ha_tw/bible/other/enslave.md

1.2 KiB

bautacce, bautatu, wanda aka bautar, kamamme, ƙangin bauta, kamammu, haɗawa

Ma'ana

A "bautar" da wani na nufin a tilastawa mutum ya bauta wa ubangijinsa ko shugabanci na ƙasa. A bautar wanan na ƙara nuna cewa a kasance ƙarƙashin biyarwar wani.

  • Mutumin da ke cikn bauta tilas ne ya bauta wa waɗansu ba tare da an biya shi ba kuma ba shi da 'yancin yin abin da yake so'
  • Hakan nan bautarwa na nufin a ƙwace'yancin mutum.
  • Wata ma'ana kuma ta "ƙangin bauta" ita ce a mayar da mutum "bawa".
  • A cikin salon magana, mutane sun kasance ƙarƙashin ƙangin "bautar zunub" har sai da Yesu ya zo ya'yantar da mu daga ikon zunubi.
  • Sa'ad da mutum ya karɓi sabon rai a cikin Almasihu, ya dena zama bawan zunubi, amma ya zama bawa ga aikin adalci.

Shawarwarin Fassara:

  • Kalmar nan "bautarwa" a'a iya fassara ta da cewa a sa mutum ya rasa 'yanci" ko kuma ya "bautawa wasu" ko asa wani a ƙarƙashin waɗansu."
  • Ƙaulin nan a "bautar ga wasu" ko asa sa wani a ƙanginbauta" ko kuma a "bautar da wani ta hanyar tilastawa."

(Hakanan duba:'yanci, adalci, bawa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Galatiyawa 04:3
  • Galatiyawa 04:24-25
  • Farawa 15:13
  • Irmiya 30:8-9