ha_tw/bible/other/devastated.md

930 B

ɓarna, abin da aka ɓarnatar, ɓarnatawa, aikin ɓarnatarwa, ayukan ɓarna

Ma'ana

Kalmar nan ɓarna ko ɓarnatarwa tana ma'anar a ɓarnatar da mallakar wani, ko kuma a mayar da ƙasa kufai, ko a hallakar da ita, wanan ya haɗa da karkashe da kuma kame mutanen ƙasar.

  • Wanan na ma'anar mummunar ɓarnatarwa.
  • Alal misali,birnin saduma an "ɓarnatar" da shi ta wurin hukuncin Allah, sabo da zunubin mutanen ƙasar
  • Kalmar nan ɓarnatarwa zata iya nuna abin takaici da ƙuncin da ya biyo bayan hukuncin hallakawa.

Shawarwarin Fassara:

  • Kalmar nan ɓarna za'a iya fassara ta da "hallakarwa ɗungun" ko kuma "a mai da wuri ya zama kufai ɗungun."
  • Ya danganta dai da abin da wurin ke nufi, amma dai barnatarwa na nufin "ayi kaca-kaca da wuri baki ɗaya" ko kuma ya jawo "mummunan takaici" ko "masifa."

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Daniyel 08:24-25
  • Irmiya 04:13
  • Lissafi 21:30
  • Zafaniya 01:13