ha_tw/bible/other/deceive.md

1.8 KiB

ruɗi, ruɗa, ruɗu ruɗuwa, yaudara, mayaudari, mayaudara, na yaudara, na yaudararwa, halin yaudara, tafarkin yaudara, yaudararre, zamba

Ma'ana

Wannan kalma "Yaudara" tana nufin a sa wani ya yi imani akan abin da ba gaskiya ba. yin ƙoƙarin yaudarar wani shi ake kira "yaudara"

  • Wani bayani kuma shine "ruɗi" shima an ganins akan son sa wani ne ya yi imani da abin da ba gaskiya ba.
  • Wani ya sa waɗansu su yi imani da abin da ƙarya, wannan "mayaudari ne" Misali, sheɗan ana kiransa "mayaudari" hakanan miyagun ruhohi da yake mulkinsu suma ana kiran su "mayaudara"
  • Aikin wani mutum ko kuma saƙonsa da ba na gaskiya ba ana iya baiyana shi a matsayin na "yaudara"
  • Kalmar nan ruɗi da hila duk ma'anarsu ɗaya ce, amma akwai 'yan bambance bambance kaɗan akan yadda ake amfani da su.
  • Halin yaudara shi ne yaudara kuma duk ma'anarsu ɗaya ce kuma ana amfani da su a wuri ɗaya.

Shawarwarin Fassara:

  • Waɗansu hanyoyin yin fassara da za a fasarta yaudara za su iya haɗawa da "yaudara" sun kuma haɗa da yin "ƙarya ga wani."
  • Kalmar "yaudara" har yanzu tana nufin a fassara ta da cewa "a sa wani ya yi tunani abin da ke na ƙarya" ko a yiwa wani "ƙarya" ko a bad da wani, ko a "zolayi" wani.
  • Ana iya fassara mayaudari a matsayin "maƙaryaci ko Wani mai "ɓad da mutane" ko "mai yin yaudara."
  • Ya danganta dai ga abin da ke rubuce a wurin da ke nuna halin Yaudara ko kuma ƙarya."
  • Kalmar nan halin yaudara na nufin akin yaudara,ko kuma rashin gaskiya ko "karkatarwa", ko yin "ƙarya" mai halin yaudara mutum ne da ke yin magana ko magana ta hanyar da kan sa waɗansu su gaskata da abn da ba gaskiya ba.

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Yahaya 01:08
  • 1 Timoti 02:14
  • 2 Tasalonikawa 02:3-4
  • Farawa 03:12-13
  • Lebitikus 19:11-12
  • Matiyu 27:64
  • Mika 06:11