ha_tw/bible/other/conceive.md

993 B

yin ciki, ɗaukar ciki

Ma'ana

Waɗannan kalmomi "yin ciki" da "ɗaukar ciki" yawancin lokaci ana nufin ɗaukar cikin yaro. Za a iya amfani da kalmar ga dabbobin da suka ɗauki ciki.

  • Wannan furci "yin cikin yaro" za a iya fassara shi haka "yin ciki" ko wasu kalamu karɓaɓɓu.
  • Wannan kalma ta kusa da ita "tayi ciki" za a iya fassara ta haka, "farkon yin ciki" ko "lokacin yin ciki."
  • Waɗannan kalamu suna magana akan yin wani abu ko tunanin wani abu, kamar wani tunani, shiri, ko aiki. Wasu hanyoyin fassara za su haɗa da, "yi tunani a kai" ko "shiri" ko "sifanta," bisa ga yadda ya kamata a cikin rubutu.
  • Wani lokaci wannan kalma za a iya yin misali da ita kamar haka "lokacin da zunubi yayi ciki" ma'ana "lokacin da aka fara tunanin yin zunubi" ko "daga farkon zunubi na fari" ko "lokacin da zunubi yake fara shiga."

(Hakanan duba: halicci, mahaifa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Farawa 21:1-4
  • Hosiya 02:4-5
  • Ayuba 15:35
  • Luka 01:24-25
  • Luka 02:21