ha_tw/bible/other/citizen.md

874 B
Raw Permalink Blame History

ɗan ƙasa

Ma'ana

Ɗan ƙasa mutum ne wanda yake zaune musamman cikin birni, ƙasa, ko mulki. Ana nufin mutum musamman wanda sananne ga hukuma cewa mazaunin wurin ne.

  • Ya danganta bisa ga yadda yake cikin rubutu, za a iya fassarawa haka "mazaunin wuri" ko "mazauni sananne."
  • Ɗan ƙasa zai iya zama a yankin da take cikin gundumar wata babbar mulki da sarki yake mulki akai. Ga misali, Bulus ɗan ƙasar mulkin Roma ne, wadda ta ƙunshi larduna da yawa kuma dabam dabam; Bulus ya zauna cikin ɗaya daga cikin waɗannan lardunan.
  • Haka ma a misalce, masu gaskatawa da Yesu ana kiransu "'yan ƙasar" sama domin za su zauna a can watarana. Kamar ɗan ƙasar ƙasa, Kristoci 'yan mulkin Allah ne.

(Hakanan duba: masarauta, Bulus, lardi, Roma)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 21:39-40
  • Ishaya 03:03
  • Luka 15:15
  • Luka 19:14