ha_tw/bible/other/bear.md

1.0 KiB

ɗauka

Ma'ana

Wannan kalma "ɗauka" ma'anar ta shi ne "a ɗaga wani abu sama." Akwai wasu salon amfani da ita.

  • Sa'ad da ana magana akan mace da ta ɗauki ciki , ma'anar ita ce, "tana da juna biyu."
  • "Ɗaukar nawaiya" ma'anar shi ne "samun matsaloli cikin abubuwa." Waɗannan abubuwa masu wuya za su iya zama na jiki ko tashin hankali.
  • Wasu furci da dama a Littafi Mai Tsarki kamar "haifar 'ya'ya" na da ma'ana haka "bada 'ya'ya" ko "yana da 'ya'ya."
  • Wannan furci "bada shaida" ma'anarta "a furta abu" ko "ka faɗi abin da ka gani ko ka aiwatar."
  • Wannan furci cewa "ɗa ba zai ɗauki zunubin mahaifinsa ba" fassarar ita ce "ba za a kama ɗa da laifi ba" ko "ba za a hukunta ɗa domin zunuban mahaifinsa ba.
  • Yawancin lokaci wannan kalma za a iya fassara ta haka "a ɗauka" ko "a kama domin" ko "a fitar" ko "a samu" ko "a jure," ya danganta dai ga nassin.

(Hakanan duba: nauyi, Elisha, jurewa, ɗiyan, laifi, rahoto, tunkiya, ƙarfi, shaida,shaida)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Littafin Makoki 03:27