ha_tw/bible/other/assembly.md

1.5 KiB

taro, tarurruka, tattarawa, taruwa

Ma'ana

"Taro" shi ne idan ƙungiyar mutane sun haɗu domin su tattauna akan matsaloli ko bada shawarwari da ɗaukar matakai.

  • Taro zai iya zama shiryayyen ƙungiya da aka haɗa ta akan tsarin dake din-dindin, ko kuma zai iya zama ƙungiyar mutane da suka haɗe tare na gajeren lokaci domin wani dalili na musamman ko wani sha'ani.
  • A cikin Tsohon Alƙawari akwai wani irin taro na musamman da ake kira "keɓaɓɓen taro, inda mutanen Isra'ila za su taru su yiwa Yahweh sujada.
  • Wani lokaci wannan kalmar "taro" na nufin Isra'ilawa ɗungum a ƙungiyar su.
  • Babbar taruwar sojoji maƙiya wani lokaci ana ce da shi "taro." Wannan za a iya fassara shi a ce "rundunar sojoji."
  • A cikin Sabon Alƙawari, taron shugabannin Yahudawa 70 a manyan birane kamar Yerusalem sukan hallaru domin su zartar da shari'a da sasanta jayayya tsakanin mutane. Sanannen sunan taron nan shi ne "Sanhedirin" ko kuma "majalisa."

Shawarwarin Fassara:

  • Ya danganta ga nassin, "taro" za a iya fassara shi ya zama "taruwar musamman" ko "taron jama'a" ko "majalisa" ko "sojoji" ko "babbar ƙungiya."
  • Sa'ad da aka yi amfani da kalmar nan "taro" domin Isra'ilawa gabaɗaya, za a iya fassara shi zuwa "mutanen dake tare" ko "mutanen Isra'ila."
  • Wannan faɗar, "dukkan taro" za a iya fassara shi haka "dukkan mutane" ko "dukkan ƙungiyar Isra'ilawa" ko "kowa da kowa."

(Hakanan duba: majalisa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sarakuna 08:14
  • Ayyukan Manzanni 07:38
  • Ezra 10:12-13
  • Ibraniyawa 12:22-24
  • Lebitikus 04:20-21
  • Nehemiya 08:1-3