ha_tw/bible/other/ambassador.md

1.0 KiB
Raw Permalink Blame History

jakada, jakadai, wakili, wakilai

Ma'ana

Jakada wani mutum ne da aka zaɓa ya wakilci ƙasarsa a wajen wasu baƙin al'ummai. Ana kuma iya fasara wannan kalma a ce "wakili."

  • Jakada ko wakili yana miƙa saƙonni ga mutane wanda wani mutum ko gwamnati ta aike shi.
  • Yawancin lokaci "wakili" mutum ne da aka bashi iko ya yi wani abu ko ya yi magana a madadin wani mutum da yake wakilta.
  • Manzo Bulus ya koyar cewa Kiristoci "jakadu" ne ko kuma "wakilai" tunda shi ke suna wakiltar Kiristi cikin duniyan nan suna kuma koya wa wasu maganarsa.
  • Ya danganta kuma ga yadda aka yi amfani da shi a cikin rubutu za a iya fasara shi ya zama "wakilin gwamnati" ko "ɗan aike" ko "zaɓaɓɓen wakili" ko "wakili kirayayyen Allah"
  • "Ƙungiyar jakadu" za a iya fassara ta zuwa "wasu manzanni shugabanni." ko " ƙungiyar zaɓaɓɓun wakilai" ko "ƙungiyar mutane 'yan siyasa masu magana domin dukkan mutane."

(Hakanan duba: manzo)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Afisawa 06:20
  • Luka 14:31-33
  • Luka 19:13-15