ha_tw/bible/names/zedekiah.md

794 B

Zedekiya

Gaskiya

Zedekiya, ɗan Yosiya, shi ne sarki na ƙarshe na Yahuda (597-587 B.C.). Akwai kuma dayawa masu suna Zedekiya cikin Tsohon Alƙawari.

  • Sarki Nebukadneza ya sanya Zedekiya sarki bisa Yahuda bayan ya kama Sarki Yehoyacin ya kuma ɗauke shi zuwa Babila. Daga baya Zedekiya ya yi tawaye don haka Nebukadneza ya kama shi ya kuma lallatar da dukkan Yerusalem.
  • Zedekiya, ɗan Kena'ana, annabin ƙarya ne a zamanin sarki Ahab na Isra'ila.
  • Wani mutum mai suna Zedekiya na ɗaya daga cikin waɗanda suka sa hannu na yarda ga Ubangiji a zamanin Nehemiya.

(Hakanan duba: Ahab, Babila, Ezekiyel, kasarautar Isra'ila, Yehoyacin, Irmiya, Yosiya, Yahuda, Nebukadnezza, Nehemiya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 03:15-16
  • Irmiya 37:1-2
  • Irmiya 39:02