ha_tw/bible/names/tamar.md

839 B

Tamar

Gaskiya

Tamar sunan mata ne dayawa a Tsohon Alƙawari. Kuma sunan garuruwa ne da dama ko wurare a Tsohon Alƙawari.

  • Tamar surukar Yahuda ce. Ita ta haifi Ferez wanda yake kaka ga Yesu Almasihu.
  • Ɗaya daga cikin 'ya'yan sarki Dauda sunanta Tamar; ita 'yar'uwar Absalom ce. Ɗan'uwanta Amnon ya yi mata fyaɗe ya bar ta a yashe.
  • Absalom ma yana da 'ya sunanta Tamar.
  • Akwai gari mai suna "Hazezon Tamar" ɗaya yake da garin Engedi na yammancin Kogin Gishiri. Akwai kuma "Tamar Ba'al" akwai kuma gari da gabaɗaya ake kiransa "Tamar" wanda zai iya zama da banbanci da sauran garuruwa.

(Hakanan duba: Absalom, kakanni, Amnon, Dauda, kakanni, Yahuda, Tekun Gishiri)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 02:04
  • 2 Sama'ila 13:02
  • 2 Sama'ila 14:25-27
  • Farawa 38:6-7
  • Farawa 38: 24
  • Matiyu 01 :1-3