ha_tw/bible/names/simonthezealot.md

707 B

Simon Zilot

Gaskiya

Simon Zilot na ɗaya daga cikin almajirai goma sha biyu.

  • An ambaci Simon sau uku a jeren almajiran Yesu, amma kuma ba ayi cikakken bayani game da shi ba.
  • Simon na ɗaya daga cikin sha ɗayan da suka haɗu suka yi addu'a tare a Yerusalem bayan Yesu ya koma sama.
  • Kalmar "zilot " na iya zama Simon daga cikin iyalin "Zilotawa", ƙungiyar Yahudawa masu addini da suke da himma riƙe dokar Musa yayin da suke matuƙar tsayayya da gwamnatin Roma.
  • Ko, "zilot" na iya zama "himmatattu", ana maganar ƙwazon addinin Simon.

(Hakanan duba: Manzo, almajiri, sha biyun)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 01:12-14
  • Luka 06:14-16
  • Markus 03: 17-19