ha_tw/bible/names/simeon.md

785 B

Simiyon

Gaskiya

A Littafi Mai Tsarki, akwai mutane da yawa da suke da suna Simiyon.

  • A Tsohon Alƙawari, ɗan Yakubu na biyu (Isra'ila) sunansa Simiyon. Maisifiyarsa kuwa sunanta Liya. Zuriyarsa ta kasance ɗaya daga cikin kabilu sha biyu na Isra'ila.
  • Kabilar Simiyon ta mamaye yankin kudu na iyakar ƙasar alƙawari ta Kan'ana. ƙasarsa ta kasance kewaye da ƙasar da take ta Yahuda.
  • Lokacin da Yosef da Maryamu suka kawo jariri Yesu zuwa haikali a Yerusalem domin a miƙa shi ga Allah, wani tsohon mutum mai suna Simiyon ya yabi Yahweh domin ya yardar masa ya ga Almasihu.

(Hakanan duba: Kan'ana, Almasihu, keɓewa, Yakubu, Yahuda, haikali)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Farawa 29:33
  • Farawa 34:25
  • Farawa 42:35-36
  • Farawa 43:21-23
  • Luka 02:25