ha_tw/bible/names/shechem.md

692 B

Shekem

Gaskiya

Shekem gari ne a Kan'ana da ke mil 40 arewa da Yerusalem. Shekem ma sunan mutum ne a Tsohon Alƙawari.

  • Garin Shekem shi ne inda Yakubu ya zauna bayan da suka sulhunta da ɗan'uwansa Isuwa.
  • Yakubu ya sayi gona daga hannun 'ya'yan Hamor Bahibiye a Shekem. Wannan gonar ta zamto wurin bizne iyalinsa da kuma inda 'ya'yansa suka bizne shi.
  • Ɗan Hamor Shekem ya yiwa 'yar Yakubu Dinatu fyaɗe, sakamakon haka ɗan Yakubu ya kashe dukkan mazajen garin Shekem.

Shawarwarin fassara:

  • Hamor

(Hakanan duba: Kan'ana, Isuwa, Hamor, Bahibiye, Yakubu)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 07:14-16
  • Farawa 12:6-7
  • Farawa 33:19
  • Farawa 37:13