ha_tw/bible/names/phinehas.md

885 B
Raw Permalink Blame History

Fenihas

Gaskiya

Fenihas sunan mutum biyu ne a cikin Tsohon Alƙawari.

  • Wani firist mai suna Fenihas yana ɗaya daga cikin jikokin Haruna maza. Yayi gãba sosai da bautar gumaku a Isra'ila.
  • Fenihas ya ceci Isra'ilawa daga annobar da Yahweh ya aika domin ya hukunta su domin sun auri matan Midiyawa suka yi wa allolinsu sujada.
  • Fenihas ya tafi tare da sojojin Isra'ilawa sau da yawa domin su hallaka Midiyawa.
  • Wani Fenihas da aka ambata a Tsohon Alƙawari ɗaya ne daga cikin mugayen 'ya'yan Eli firist a zamanin annabi Sama'ila.
  • Fenihas da ɗan'uwansa Hofni an kashe dukkan su biyun sa'ad da Filistiyawa suka kai wa Isra'ila hari suka sace Akwatin Alƙawari.

(Hakanan duba: akwatin alƙawari, Kogin Yodan, Midiyawa, Filistiyawa, Sama'ila)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sama'ila 04:04
  • Ezra 08:02
  • Yoshuwa 22:13-14
  • Littafin Lissafi 25:6-7