ha_tw/bible/names/nebuchadnezzar.md

1.3 KiB
Raw Permalink Blame History

Nebukadnezza

Gaskiya

Nebukadnezza sakin masarautar Babila ne wanda rundunar mayaƙansa mai ƙarfi ta ci ƙungiyar mutane da al'umma da yawa.

  • A ƙarƙashin shugabancin Nebukadnezza, rundunar Babiloniya ta kai hari ta kuma ci sarautar Yahuda a yaƙi, ta kwashe yawancin mutanen Yahuda zuwa Babila ga bauta. Kamammun aka tilas ta masu su zauna a can har shekara 70 wannan shi ne shekarun da ake kira "Kwashewa zuwa Babila."
  • Ɗaya daga cikin waɗanda aka kwasa, Daniyel ya fassara wasu daga cikin mafarkan sarki Nebukadnezza.
  • Wasu Isra'ilawa guda uku da aka kama, Hananiya, Mishayel, da Azariya, an jefa su cikin tanderun wuta da suka ƙi su rusuna wa wani gagarumin gunkin zinariya da Nebukadnezza ya yi.
  • Sarki Nebukadnezza mai taurin kai ne yana kuma yin sujada ga gumaka. Lokacin da ya ci Yahuda da yaƙi, ya sato kayayyakin zinariya da azurfa da yawa daga haikali a Yerusalem.
  • Saboda Nebukadnezza yana da giman kai ya kuma ƙi ya juyo daga bautar gumaku, Yahweh ya sa shi kaɗaici shekara bakwai, yana zaune kamar dabba. Bayan shekara bakwai, Allah ya maido da Nebukadnezza sa'ad da ya ƙasƙantar da kansa ya yabi Allah kaɗai na gaskiya, Yahweh.

(Hakanan duba: girman kai, Azariya, Babila, Hananiya, Mishayel)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 06:15
  • 2 Sarakuna 25:1-3
  • Daniyel 01:02
  • Daniyel 04:04
  • Ezekiyel 26:08