ha_tw/bible/names/moab.md

693 B
Raw Permalink Blame History

Mowab, Ba'mowabe, Ba'mowaba

Gaskiya

Mowab ɗan ɗiyar Lot ta fari ne. Ya kuma zama sunan ƙasar da shi da iyalinsa suka zauna. Wannan magana "Ba'mowabe" ana nufin mutumin da ya fito daga zuriyar Mowab ko kuma yana zaune a ƙasar Mowab.

  • Ƙasar Mowab tana gabashin Tekun Gishiri.
  • Mowab tana kudu maso gabas da garin Betlehem inda iyalin Na'omi suka zauna.
  • Mutanen Betlehem suka kira Rut "Ba'mowaba" domin ita macece daga ƙasar Mowab. Wannan kalma za a iya fassarata a ce "mace Ba'mowaba" ko "mace daga Mowab."

(Hakanan duba: Betlehem, Yahudiya, Lot, Rut, Tekun Gishiri)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Farwa 19:37
  • Farawa 36:34-36
  • Rut 01:1-2
  • Rut 01:22