ha_tw/bible/names/lot.md

665 B

Lot

Gaskiya

Lot ɗan ɗan'uwan Ibrahim ne.

  • Shi ɗan Haran ne ɗan'uwan Ibrahim.
  • Lot ya tafi tare da Ibrahim zuwa ƙasar Kan'ana ya zauna a cikin birnin Sodom.
  • Lot shi ne kakan Mowabawa da Ammoniyawa.
  • Da sarakai maƙiya suka kai wa Sodom Hari suka kuma kama Lot, Ibrahim ya zo da ɗaruruwan mutane ya ƙwato Lot ya kuma karɓo kadarorinsa.
  • Mutane dake zaune a birnin Sodom mugaye ne, saboda haka Allah ya hallaka birnin. Amma da farko ya faɗa wa Lot da iyalinsa su bar birnin domin su kuɓuta.

(Hakanan duba: Ibrahim, Ammon, Haran, Mowab, Sodom)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 2 Bitrus 02:08
  • Farawa 11:27-28
  • Farawa 12:4-5