ha_tw/bible/names/kedar.md

827 B

Kedar

Gaskiya

Kedar ɗan Ishma'ila ne na biyu. Shima birni ne mai muhimmanci, wanda ake kyautata zaton an bashi suna bisa ga sunan mutumin.

  • Birnin Kedar yana sashen arewacin Arabiya kusa da kudancin kan iyakar Falestin. A cikin lokuttan Littafi Mai Tsarki, an san shi saboda ƙasaitarsa da kyaunsa.
  • Zuriyar Kedar suka zama babbar ƙungiyar mutane da suma ake kiransu "Kedar."
  • Furcin "rumfunan Kedar masu duhu" yana nufin rumfunan gashin baƙaƙen awaki da mutanen Kedar suke zama a ciki.
  • Waɗannan mutane na Kedar masu kiwon tumaki ne da awaki. Suna kuma amfani da raƙuma wajen ɗaukar kaya.
  • A Littafi Mai Tsarki, furcin "ɗaukakar Kedar" na nufin ƙasaitar wannan birni da mutanensa.

(Hakanan duba: Arabiya, akuya, Ishma'ila, hadaya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Waƙar Suleman 01:05