ha_tw/bible/names/judassonofjames.md

887 B

Yahuda ɗan Yakubu

Gaskiya

Yahuda ɗan Yakubu na ɗaya daga cikin manzannin Yesu sha biyu. Ayi la'akari da cewa shi ba ɗaya ba ne da Yahuda Iskariyoti.

  • Yawanci a cikin Littafi Mai tsarki, mutane masu suna iri ɗaya ana bambanta su ta wurin ambaton wanda ya haife su. A nan, an gane Yahuda a matsayin "ɗan Yakubu."
  • Wani mutumin kuma mai suna Yahuda shine ɗan'uwan Yesu.
  • Littafin Sabon Alƙawari mai suna "Wasiƙa ta Yahuda" ana kyautata zaton Yahuda ɗan'uwan Yesu ne ya rubuta shi, tunda marubucin ya bayyana kansa a matsayin "ɗan'uwan Yakubu." Yakubu shima wani ɗan'uwan Yesu ne.
  • Yana kuma iya yiwuwa littafin wasiƙa ta Yahuda wanda ya rubuta shi shine almajirin Yesu mai suna Yahuda, ɗan Yakubu.

(Hakanan duba: Yakubu (ɗan Zebedi), Yahuda Iskariyoti, ɗa, sha biyun)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 01:12-14
  • Luka 06:14-16