ha_tw/bible/names/josephot.md

708 B

Yosef (Tsohon Alƙawari)

Gaskiya

Yosef shine ɗan Yakubu na sha ɗaya kuma ɗan fãri na mahaifiyarsa Rahila.

  • Yosef ƙaunataccen ɗan mahaifinsa ne.
  • 'Yan'uwansa suka yi kishinsa suka saida shi zuwa bauta.
  • A Masar, aka zargi Yosef da ƙarya aka kuma sa shi cikin kurkuku.
  • Duk da wahalhalunsa, Yosef ya tsaya da amincinsa ga Allah.
  • Allah ya kai shi ga matsayin iko na biyu a Masar ya kuma yi amfani da shi ya ceci mutane a lokacin da abinci yayi ƙaranci. Mutanen Masar, da iyalinsa, aka kiyaye su daga yunwa.

(Hakanan duba: Masar, Yakubu)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Farawa 30:22-24
  • Farawa 33:1-3
  • Farawa 37:1-2
  • Farawa 37:23-24
  • Farawa 41:55-57
  • Yahaya 04:4-5