ha_tw/bible/names/josephnt.md

967 B

Yosef (Sabon Alƙawari)

Gaskiya

Yosef mahaifi ne ga Yesu a duniya ya kuma yi renon sa a matsayin ɗansa. Mutum ne mai adalci wanda aikinsa kafinta ne.

  • Yosef yayi tashen wata yarinya Bayahudiya mai suna Maryamu, yayin da suke tashen sai Allah ya zaɓe ta ta zama mahaifiyar Yesu Almasihu.
  • Wani mala'ika ya faɗi wa Yosef cewa Ruhu Mai Tsarki da aikin al'ajibi yasa Maryamu ta sami ciki, kuma jaririn Maryamu Ɗan Allah ne.
  • Bayan da aka haifi Yesu, sai wani mala'ika ya gargaɗi Yosef cewa ya ɗauki jaririn da Maryamu ya tafi Masar domin su gudu daga Herod.
  • Yosef da iyalinsa daga bisani sun yi zama a birnin Nazaret na Galili, inda yayi ta samun abin biyan buƙatu ta wurin sana'arsa ta kafinta.

(Hakanan duba: Almasihu, Galili, Yesu, Nazaret, Ɗan Allah, Budurwa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Yahaya 01:43-45
  • Luka 01:26-29
  • Luka 02:4-5
  • Luka 02:15-16
  • Matiyu 01:18-19
  • Matiyu 01:24-25
  • Matiyu 02:19-21
  • Matiyu 13:54-56