ha_tw/bible/names/jonathan.md

756 B

Yonatan

Gaskiya

Yonatan suna ne na wajen mutane goma a Tsohon Alƙawari. Sunan na ma'anar "Yahweh ya bayar."

  • Babban abokin Dauda, Yonatan, shine Yonatan ɗin da aka fi sani da wannan suna a Littafi Mai tsarki. Wannan Yonatan shine babban ɗan Sarki Saul.
  • Sauran masu suna Yonatan da aka ambata a Tsohon Alƙawari sun haɗa da wani daga zuriyar Musa; ɗan ɗan'uwan Sarki Dauda; firistoci da yawa, wanda suka haɗa da ɗan Abiyata; da wani kuma marubuci a Tsohon Alƙawari wanda a gidansa aka kulle annabi Irmiya.

(Hakanan: Abiyata, Dauda, Musa, Irmiya, firist, Saul (Tsohon Alƙawari), marubuci)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sarakuna 01:41-42
  • 1 Sama'ila 14:1
  • 1 Sama'ila 20-02
  • 2 Sama'ila 01:3-5
  • 2 Sama'ila 01:3-5