ha_tw/bible/names/jamessonofzebedee.md

1.0 KiB

Yakubu (ɗan Zebedi)

Gaskiya

Yakubu, ɗa ga Zebedi, yana ɗaya daga cikin manzannin Yesu sha biyu. Yana da ƙane mai suna Yahaya wanda shima yana ɗaya daga cikin manzannin Yesu sha biyu.

  • Yakubu da ɗan'uwansa Yahaya suna sana'ar Su wato kamun kifi tare da mahaifinsu Zebedi.
  • Ana kiran Yakubu da Yahaya da wani suna "'Ya'yan Aradu," watakila saboda suna da saurin fushi.
  • Bitrus, Yakubu, da Yahaya sune almajiran Yesu na kurkusa kuma suna tare da shi a lokacin al'amuran mamaki kamar sa'ad da Yesu yana bisa dutse tare da Iliya da Musa da sa'ad da Yesu ya tada matattar ƙaramar yarinya da rai.
  • Wannan Yakubu daban ne da Yakubu wanda ya rubuta littafi a cikin Littafi Mai Tsarki. Wasu harsunan suna iya rubuta sunayen su daban saboda su bambanta tsakanin mutanen biyu.

(Hakanan duba: manzo, Iliya, Yakubu (ɗan'uwan Yesu), Yakubu (ɗan Alfayos), Musa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Luka 09:28-29
  • Markus 01:19-20
  • Markus 01:29-31
  • Markus 03:17
  • Matiyu 04:21-22
  • Matiyu 17:1-2
  • Matiyu 17:1-2