ha_tw/bible/names/jacob.md

1.2 KiB

Isra'ila, Ba'isra'ile, Isra'ilawa, Yakubu

Gaskiya

Yakubu shi ne ƙaramin ɗan tagwai na Ishaku da Rebeka.

  • Ma'anar sunan Yakubu shi ne "ya kama diddige" wanda wata faɗar ce dake ma'ana "ya yi cuta." Yayin da ake haihuwar Yakubu, yana riƙe da diddigen Isuwa ɗan'uwansa tagwai.
  • Shekaru da yawa daga bisani, Allah ya canza sunan Yakubu zuwa "Isra'ila," wanda ke ma'ana "ya yi gwagwarmaya da Allah."
  • Yakubu mai dabara ne da ruɗi. Ya sami hanyoyin da ya ɗauke albarkar ɗan fãri ya kuma gaji zarafofi daga yayansa, Isuwa.
  • Isuwa yaji haushi ya kuma yi shirin kashe shi sai Yakubu ya bar garinsa. Amma daga bisani bayan shekaru Yakubu ya dawo da matansa da 'ya'yansa zuwa ƙasar Kan'ana inda Isuwa ke zama, kuma iyalansu suka zauna cikin salama kurkusa da juna.
  • Yakubu yana da 'ya'ya maza sha biyu. Zuriyarsu ne suka zama kabilu sha biyu na Isra'ila.
  • Akwai wani mutum kuma daban mai suna Yakubu da aka lissafa a matsayin mahaifin Yosef a rubutun tarihin zuriya a cikin Matiyu.

(Hakanan duba: Kan'ana, ruɗa, Isuwa, Ishaku, Rebeka, kabilar sha biyu na Isra'ila)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 07:11
  • Ayyukan Manzanni 07:46
  • Farawa 25:26
  • Farawa 29:1-3
  • Farawa 32:1-2
  • Yahaya 04:4-5
  • Matiyu 08:11-13
  • Matiyu 22:32