ha_tw/bible/names/ishmael.md

954 B

Ishma'il, Ba'Ishma'ile, Ishma'ilawa

Gaskiya

Ishma'il ɗan Ibrahim ne da Hajara baiwa daga Masar. Akwai sauran Mutane a cikin Tsohon Alƙawari da ke da suna Ishma'il.

  • Ma'anar sunan nan Ishma'il ita ce "Allah na ji."
  • Allah ya yi alƙawarin yiwa Ishma'il ɗan Ibrahim albarka, amma ba shi ba ne ɗan da Allah ya yiwa Ibrahim alƙawari ba.
  • Allah ya kare Hajara da Ishma'il lokacin da aka tura su daji.
  • A lokacin da Ishma'il ke cikin dajin Faran, ya auri ɗiyar masarawa.
  • Ishma'il ɗan Netaniya hafsan soja ne daga Yahuda wanda ya jagoranci ƙungiyar mutane su kashe gwabna wanda sarkin Babila, Nebukadnezza ya naɗa.
  • Akwai waɗansu maza huɗu dake Ishma'il a cikin Tsohon Alƙawari.

(Hakanan duba: Ibrahim, Babila, yarjejeniya, jeji, Masar, Hajara, Ishaku, Nebukadnezza, Faran, Saratu)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 01:28-31
  • 2 Tarihi 23:01
  • Farawa 16:12
  • Farawa 25:9-11
  • Farawa 25:16
  • Farawa 37:25-26