ha_tw/bible/names/hoshea.md

803 B

Hosheya

Gaskiya

Hosheya sunan wani sarki ne na Isra'ila da kuma sunan mutane da yawa a cikin Tsohon Alƙawari.

  • Hosheya ɗan Ala sarkin Isra'ila ne na tsawon shekaru tara a waɗansu kwanaki na sarauta Ahaz da Hezekiya, sarakunan Yahuda.
  • Yoshuwa ɗan Nun da sunansa Hosheya ne. Musa ya canza sunan Hosheya zuwa Yoshuwa kafin a aike tare da mutane sha ɗaya su leƙi asirin ƙasar Kan'aniyawa.
  • Bayan mutuwar musa, Yoshuwa ya jagoranci mutanen Isra'ila domin su mallaki ƙasa kan'ana.
  • Akwai wani mutum na dabam mai suna Hosheya ɗan Azaziya ɗaya kuma daga cikin shugabannin Ifraimawa.

(Hakanan duba: Ahaz, Kan'ana, Ifraim, Hezekiya, Yoshuwa, Musa)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1Tarihi 27:20
  • 2 Sarakuna 15:30
  • 2 Sarakuna 17:03
  • 2 Sarakuna 18:01
  • 2 Sarakuna 18:09