ha_tw/bible/names/herodantipas.md

1002 B

Herod, Herod Antifas

Gaskiya

A kwanakin rayuwar Yesu, Herod Antifas shi ne ke mulkin ɓangaren Daular Roma wadda ta haɗa da lardin Galili.

  • Kamar mahaifinsa Herod Babba, Antifas a waɗansu lokutan akan kira shi da "Sarki Herod" koda yake shi ba cikakkaken sarki.
  • Herod Antifas shi ne ya mulki kusan kashi ɗaya bisa huɗu na lardin Isra'ila, domin shima akan kira shi da suna "Herod Tetrak." "Tetrak" sunan matsayi ne na mutumin da ke mulkin kashi ɗaya bisa huɗu na ƙasa.
  • Herod Antifas shi ne ya bada umarni a kashe Yahaya mai Baftisima ta wurin fille masa kai.
  • Herod Antifas ne ya tambayi Yesu kafin a giciye shi.
  • Sauran Herododin a cikin Sabon Alƙawari su ne ɗan Antifas (Agirifa) da kuma jikansa (Agirifa na biyu) wanda ya yi sarauta a kwanakin manzannin.

(Hakanan duba: gicciyewa, Herod Babban, Yahaya (mai Baftisima), sarki, Roma)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Luka 03:1-2
  • Luka 03:20
  • Luka 09:9
  • Luka 13:32
  • Luka 23:9
  • Markus 06:20
  • Matiyu 14:2